Lực lượng đặc nhiệm chống dịch bệnh liên bang Philippines (IATF) đã mở rộng phạm vi công dân nước ngoài được phép vào, lần này bao gồm cả cha mẹ nước ngoài của trẻ em Philippines.
Nghị quyết số 60 của Tổ công tác phòng chống dịch bệnh liên cơ quan đã sửa đổi Nghị quyết số 14 ngày 20 tháng 3. Nghị quyết trước đây chỉ cho phép vợ hoặc chồng và con của người nước ngoài vào Philippines.

ảnh minh họa

Theo Nghị quyết số 60, vợ / chồng và con chưa thành niên của công dân Philippines, bao gồm trẻ em có nhu cầu đặc biệt (không phân biệt tuổi tác) và trẻ vị thành niên Philippines, bao gồm cả cha mẹ nước ngoài của trẻ em có nhu cầu đặc biệt (không phân biệt tuổi tác) có thể vào Philippines, nhưng phải Có được thị thực Philippines đầu tiên.
Cục Quản lý xuất nhập cảnh Philippines trước đó đã thông báo rằng bắt đầu từ ngày 1 tháng 8, cơ quan này sẽ cho phép những người nước ngoài sau đây vào nước này:

1. Vợ / chồng hoặc con của công dân Philippines

2. Các quan chức của chính phủ nước ngoài hoặc các tổ chức quốc tế

3. Phi hành đoàn nước ngoài

4. Người có visa 9C (người đi biển)

5. Công dân nước ngoài được bảo vệ theo Điều 13 của Luật Liên bang số 613

6. Công dân nước ngoài được bảo vệ bởi Luật Cộng hòa số 7919 (Luật Visa ân xá 7919)

7. Công dân nước ngoài được bảo vệ theo Sắc lệnh số 324 (Đạo luật thường trú năm 1988)

8. Người nước ngoài sinh ra tại địa phương

9. ADD-01-038 người có visa kết hôn (công dân Ấn Độ)

10. Người giữ visa kết hôn MCL-07-021 (công dân Trung Quốc)

Bộ Di trú Philippines tuyên bố rằng khách du lịch nước ngoài, người có thị thực không di dân và các loại người nước ngoài khác vẫn không thể vào Philippines và sẽ bị từ chối nhập cảnh nếu họ cố gắng nhập cảnh.

Xem thêm bài viết:Philippines-ra-mat-co-so-xet-nghiem-covid-19-tai-naia-terminal-2-cho-hanh-khach-den

Cuối cùng, nếu bạn đang tìm việc làm tại Philippines với mức lương hấp dẫn, hãy liên hệ với chúng tôi nhé.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Gọi Ngay !
简体中文EnglishไทยTiếng Việt